อบจ.แพร่ ร่วมการประชุมเตรียมจัดงานมหกรรมวัฒนธรรมแห่งชาติ วิถีถิ่น วิถีไทย ม่วนอ๊ก ม่วนใจ๋ เที่ยวไทยเมืองเหนือ งามเหลือชาติพันธุ์ นมัสการพระธาตุช่อแฮ
วันที่ 8 กรกฎาคม 2565 เวลา 13.30 น. นายอนุวัธ วงศ์วรรณ นายกองค์กานบริหารส่วนจังหวัดแพร่ มอบหมสยให้ นายเสรี ทรงศักดิ์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ ร่วมการประชุมเตรียมการจัดงานมหกรรมวัฒนธรรมแห่งชาติ วิถีถิ่น วิถีไทย เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ม่วนอ๊ก ม่วนใจ๋ เที่ยวไทยเมืองเหนือ งามเหลือชาติพันธุ์ นมัสการพระธาตุช่อแฮ มีกำหนดจัดขึ้นระหว่างวันที่ 24-26 กรกฎาคม 2565 ณ วัดพระธาตุช่อแฮ พระอารามหลวง ตำบลช่อแฮ อำเภอเมือง จังหวัดแพร่ เพื่อเป็นการสร้างรายได้ ส่งเสริมสนับสนุนภูมิปัญญาพื้นบ้าน ให้มีพื้นที่ในการนำเสนอคุณค่าของงานศิลปวัฒนธรรมท้องถิ่นของภาคเหนือ ทั้ง 17 จังหวัด ณ ห้องประชุมเวียงโกศัย ศาลากลาง จังหวัดแพร่